Love Telling Duy Hải nhắn với Nắng XuânThông Điệp Tối cho chị - Duy Hải học làm thơ chú nhé! Chi cam on chu! Hạ Tím nhắn với Phú ThọThông Điệp Chúc Phú Thọ sức khỏe, nhiều thành công mới. Hạ Tím nganlesau nhắn với Diễn ĐànThông Điệp rất vui được tham gia diễn đàn Le Hoai Phuong nhắn với Diễn đànThông Điệp Mong đón bạn mới . Hà My nhắn với Hà MyThông Điệp Hãy cố gắng lên! Đây là lần thứ 3 rồi! Hà My nhắn với Hà MyThông Điệp Nhỏ nhiều chuyện ơi, cố gắng lên! Hà My nhắn với channganmattoThông Điệp Chúc "chú" năm mới vui vẻ kí tên "nhỏ cháu" Le Hoai Phuong nhắn với Áo trángThông Điệp Chúc cả nhà năm mới vạn sự như ý ! Huong Nguyen nhắn với Gia đình Áo TrắngThông Điệp Chúc cả nhà năm mới an khang thịnh vượng Nắng Xuân nhắn với Chân Ngắn, Mắt ToThông Điệp Giao diện đơn giản, đẹp mắt và dễ xài. Thanks Minh Tuấn.

Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: Lời ru Âu Lạc

Thanks
    184

Mặc định Lời ru Âu Lạc

Bạn cần download chương trình flash player mới có thể xem được file flash này.

Cuộc sống có những sự tình cờ làm cho con người ta bất chợt thấy những điều thật bình thường mà vô cùng ý nghĩa.

Hôm nay tình cờ bật kênh truyền hình, tôi bắt gặp chương trình sáng tác mới giới thiệu ca khúc " Lời ru âu lạc" của nhạc sĩ trẻ Nguyễn Minh Sơn với sự thể hiện của ca sĩ Hoàng Hải. Một gương mặt trẻ với một ca khúc đầy ấn tượng về hình ảnh và thông điệp cho thế hệ trẻ về cuộc sống, truyền thống dân tộc là hình ảnh mẹ Âu Cơ - Lạc Long Quân.

Ca khúc mang đến với người nghe bằng chất ca trù thấm nhuần trong lòng mỗi người bởi truyền thuyết tuek hào của dân tộc Việt Nam.

Lời ca và hình ảnh trực tiếp của Clip bài hát trên bãi biển quê hương khiến cho tôi dâng cảm một nỗi niềm rưng rưng... nó như một điều gì đó tỏa lan, là nỗi nhớ buâng khuâng, là niềm tự hào quê hương thật khó diễn tả trong giây lát thành lời. Dư âm bài hát như truyền thêm nghị lực, như một ánh đuốc thắp lên trong tâm hồn người nghe, để rồi cứ mãi bâng khuâng theo lời ca thiết tha như thế.

Hình ảnh quen thuộc của bãi biển bỗng trở lên đẹp lạ thường, đáng yêu hơn... da diết hơn bởi ca khúc âm vang giữa một không gian biển bao la đầy sóng gió mênh mang.

Xin cảm ơn sự tình cờ của một ngày mới, cảm ơn những người nhạc sĩ, ca sĩ đã thổi vào lòng người một tinh thần dân tộc sống mãi với thời gian.

HNhttp://<br> <br> <center> <script...center> </br>
    -Em Nắng quái em làm ta cháy mất
    Và điều ấy ta tin là có thật
    Em một mình đốt cháy cả mùa thu!

Thanks
    0

Mặc định Re: Lời ru Âu Lạc

Bài hát thật hay. (giọng hát của ca sĩ Hoàng Hải cũng tuyệt) . hihi. Xin cảm ơn Hoa Nắng!